Câu hỏi:
25/04/2025 93Hàm cung và hàm cầu sản phẩm X có dạng QS = 8 + P, QD = 26 - 2P. Khi chính phủ đánh thuế vào sản phẩm bán ra làm cho sản lượng cân bằng giảm xuống còn 12 sản phẩm. Mức thuế chính phủ thu được trên mỗi sản phẩm là:
A
3.000 đồng
B
1.000 đồng
C
500 đồng
D
2.000 đồng
Đáp án chính xác
Trả lời:
Trả lời bởi Docx
Hàm cung và hàm cầu sản phẩm X có dạng QS = 8 + P, QD = 26 - 2P. Khi chính phủ đánh thuế vào sản phẩm bán ra làm cho sản lượng cân bằng giảm xuống còn 12 sản phẩm. Mức thuế chính phủ thu được trên mỗi sản phẩm là: 2.000 đồng
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu hỏi 1 / 15
Xem đáp án »
24/04/2025
163
Câu hỏi 4 / 15
Xem đáp án »
25/04/2025
131
Câu hỏi 6 / 15
Xem đáp án »
25/04/2025
126
Câu hỏi 12 / 15
Xem đáp án »
25/04/2025
106