Câu hỏi:

05/03/2025 3

Trên thị trường sản phẩm X có 2 người tiêu dùng A và B với hàm số cầu:

  • qA=13.00010Pq_A = 13.000 - 10P
  • qB=26.00020Pq_B = 26.000 - 20P

Nếu giá thị trường là 1.000 đồng, thặng dư tiêu dùng trên thị trường là:

A

2.700.000 

B

1.350.000

Đáp án chính xác
C

675.000 

D

Không có câu nào đúng 

Trả lời:

verified Trả lời bởi Docx

Nếu giá thị trường là 1.000 đồng, thặng dư tiêu dùng trên thị trường là: 1.350.000.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu hỏi 4 / 15
Xem đáp án » 05/03/2025 8
Câu hỏi 14 / 15
Xem đáp án » 05/03/2025 5