Câu hỏi:

05/03/2025 5

Một xí nghiệp sản xuất sản phẩm X có hàm sản xuất:

Q=2K(L2)Q = 2K(L - 2)

trong đó KKLL là hai yếu tố sản xuất có giá:

  • PK=600P_K = 600 đvt
  • PL=300P_L = 300 đvt
    Tổng chi phí sản xuất là 15.000 đvt. Vậy sản lượng tối đa đạt được là:

A

480 

B

576

Đáp án chính xác
C

560 

D

Các câu trên đều sai 

Trả lời:

verified Trả lời bởi Docx

Vậy sản lượng tối đa đạt được là: 576.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu hỏi 5 / 15
Xem đáp án » 05/03/2025 9