Câu hỏi:
27/02/2025 7Cho 2 công ty nước giải khát Coca cola và Pepsi có hàm cầu tương ứng
Coca Cola: Q1=20-2P1+P2
Pepsi Q2=20-2P2+P1
Giả định chi phí cố định của cả hai công ty PC=10 và VC=0
Theo BT2, đường phản ứng của Pepsi là
A
Không có kết quả đúng
B
. P2=5+(1/4)P1
Đáp án chính xác
C
P2=4+(1/4)P1
D
P2=10+(1/4)P1
Trả lời:

Theo BT2, đường phản ứng của Pepsi là . P2=5+(1/4)P1
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu hỏi 1 / 15
Xem đáp án »
27/02/2025
9
Câu hỏi 3 / 15
Xem đáp án »
27/02/2025
7
Câu hỏi 5 / 15
Xem đáp án »
27/02/2025
7
Câu hỏi 6 / 15
Xem đáp án »
27/02/2025
7
Câu hỏi 11 / 15
Xem đáp án »
27/02/2025
6
Câu hỏi 14 / 15
Xem đáp án »
27/02/2025
6
Câu hỏi 15 / 15
Xem đáp án »
27/02/2025
6