Câu hỏi:
23/03/2025 73Thuốc A có Eh = 0.1. Fu = 98%. Vậy Clh phụ thuộc vào
A
Tỷ lệ thuốc tự do
B
Lưu lượng máu tới gan
C
Tỷ lệ thuốc gắn protein huyết tương
D
Độ thanh lọc nội
Đáp án chính xác
Trả lời:
Trả lời bởi Docx
Thuốc A có Eh = 0.1. Fu = 98%. Vậy Clh phụ thuộc vào Độ thanh lọc nội
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu hỏi 1 / 15
Xem đáp án »
20/03/2025
163
Câu hỏi 4 / 15
Xem đáp án »
12/03/2025
145
Câu hỏi 5 / 15
Xem đáp án »
12/03/2025
140
Câu hỏi 7 / 15
Xem đáp án »
20/03/2025
138
Câu hỏi 8 / 15
Xem đáp án »
20/03/2025
130
Câu hỏi 10 / 15
Xem đáp án »
13/03/2025
119