Câu hỏi:

05/03/2025 12

Giả sử cung tiền năm nay là 500 tỷ $, GDP danh nghĩa là 10 ngàn tỷ$, GDP thực là 5000 tỷ $. Sản lượng của hàng hóa và dịch vụ tăng 5%, số vòng quay của đồng tiền không đổi, mức giá sẽ là

A

P = 1,8

B

P = 1,9

Đáp án chính xác
C

P = 1,7

D

Không xác định

Trả lời:

verified Trả lời bởi Docx

Giả sử cung tiền năm nay là 500 tỷ $, GDP danh nghĩa là 10 ngàn tỷ$, GDP thực là 5000 tỷ $. Sản lượng của hàng hóa và dịch vụ tăng 5%, số vòng quay của đồng tiền không đổi, mức giá sẽ là P = 1,9

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu hỏi 3 / 15
Xem đáp án » 04/03/2025 21
Câu hỏi 4 / 15
Xem đáp án » 04/03/2025 20
Câu hỏi 5 / 15
Xem đáp án » 04/03/2025 19
Câu hỏi 13 / 15
Xem đáp án » 03/03/2025 17

🔥 Đề thi HOT

Xem thêm »
Xem thêm »