Câu hỏi:
11/07/2025 74Một người gửi tiết kiệm 100 trđ trong thời hạn 5 năm với lãi suất 4%/năm theo phương thức tính lãi kép. Số tiền ở cuối năm thứ 5 người đó có thể nhận xấp xỉ là:
A
121,67 trđ
Đáp án chính xác
B
180 trđ
C
120 trđ
D
145 trđ
Trả lời:
Trả lời bởi Docx
Một người gửi tiết kiệm 100 trđ trong thời hạn 5 năm với lãi suất 4%/năm theo phương thức tính lãi kép. Số tiền ở cuối năm thứ 5 người đó có thể nhận xấp xỉ là 121,67 trđ
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu hỏi 4 / 15
Giá trị hiện tại ròng của một dòng tiền sau đây là bao nhiêu nếu lãi suất chiết khấu là 10%?
| T = 0 | T = 1 | T = 2 |
| -200.000 | 220.000 | 242.000 |
Xem đáp án »
11/07/2025
90
Câu hỏi 8 / 15
Xem đáp án »
11/07/2025
76
Câu hỏi 11 / 15
Xem đáp án »
11/07/2025
73
Câu hỏi 14 / 15
Xem đáp án »
11/07/2025
71