Câu hỏi:
23/04/2025 147Một người tiêu thụ dành một số tiền là 2 triệu đồng/tháng để chi tiêu cho 2 sản phẩm X và Y với giá: PX = 20.000 đồng và PY = 50.000 đồng. Đường ngân sách của người này là:
A
X = 5Y/ 2 +100
B
Y = 2X/ 5 + 40
C
X = 5Y/ 2 - 100
D
Y = - 2X/ 5 + 40
Đáp án chính xác
Trả lời:
Trả lời bởi Docx
Một người tiêu thụ dành một số tiền là 2 triệu đồng/tháng để chi tiêu cho 2 sản phẩm X và Y với giá: PX = 20.000 đồng và PY = 50.000 đồng. Đường ngân sách của người này là: Y = - 2X/ 5 + 40
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu hỏi 1 / 15
Xem đáp án »
23/04/2025
532
Câu hỏi 2 / 15
Xem đáp án »
23/04/2025
287
Câu hỏi 6 / 15
Xem đáp án »
23/04/2025
155
Câu hỏi 8 / 15
Xem đáp án »
23/04/2025
147
Câu hỏi 10 / 15
Xem đáp án »
23/04/2025
137
Câu hỏi 14 / 15
Xem đáp án »
23/04/2025
123
Câu hỏi 15 / 15
Xem đáp án »
23/04/2025
120