Câu hỏi:
06/04/2025 123Nếu D0=$2.5, g (không đổi) = 7.5% và P0=$25, thì lợi suất cổ tức dự kiến của cổ phiếu trong năm tới là bao nhiêu?
A
10.33%
B
10%
C
10.75%
Đáp án chính xác
D
9%
Trả lời:
Trả lời bởi Docx
Nếu D0=$2.5, g (không đổi) = 7.5% và P0=$25, thì lợi suất cổ tức dự kiến của cổ phiếu trong năm tới là 10.75%
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu hỏi 4 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
155
Câu hỏi 6 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
145
Câu hỏi 10 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
141
Câu hỏi 13 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
138
Câu hỏi 14 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
135
Câu hỏi 15 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
133