Câu hỏi:
06/04/2025 105Nếu D1 = $2.00, g (không đổi) = 6% và P0 = $40, thì lợi suất cổ tức dự kiến của cổ phiếu trong năm tới là bao nhiêu?
A
6%
B
8%
C
7%
D
5%
Đáp án chính xác
Trả lời:
Trả lời bởi Docx
Nếu D1 = $2.00, g (không đổi) = 6% và P0 = $40, thì lợi suất cổ tức dự kiến của cổ phiếu trong năm tới là 5%
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu hỏi 4 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
154
Câu hỏi 6 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
145
Câu hỏi 10 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
141
Câu hỏi 13 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
137
Câu hỏi 14 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
135
Câu hỏi 15 / 15
Xem đáp án »
06/04/2025
133