Câu hỏi:
11/07/2025 69Chị Lan gửi tiết kiệm 800 trđ trong thời hạn 4 năm với lãi suất 14%/năm theo phương thức tính lãi kép. Số tiền ở cuối năm thứ 4 Chị Lan có thể nhận xấp xỉ là:
A
1351,68 trđ
Đáp án chính xác
B
912 trđ
C
1000 trđ
D
3648 trđ
Trả lời:
Trả lời bởi Docx
Chị Lan gửi tiết kiệm 800 trđ trong thời hạn 4 năm với lãi suất 14%/năm theo phương thức tính lãi kép. Số tiền ở cuối năm thứ 4 Chị Lan có thể nhận xấp xỉ là: 1351,68 trđ
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu hỏi 3 / 15
Giá trị hiện tại ròng của một dòng tiền sau đây là bao nhiêu nếu lãi suất chiết khấu là 10%?
| T = 0 | T = 1 | T = 2 |
| -200.000 | 220.000 | 242.000 |
Xem đáp án »
11/07/2025
90
Câu hỏi 8 / 15
Xem đáp án »
11/07/2025
76
Câu hỏi 11 / 15
Xem đáp án »
11/07/2025
73
Câu hỏi 14 / 15
Xem đáp án »
11/07/2025
71