Câu hỏi:
11/07/2025 59Một bạn học sinh có số tiền là 8.000.000 và bạn đó gửi vào ngân hàng sau 2 năm bạn thu đựơc 9.331.200 (9159200). Vậy ngân hàng đó trả cho bạn học sinh này với mức lãi suất là bao nhiêu trên 1 năm?
A
7%
Đáp án chính xác
B
10%
C
8%
D
Tất cả đều sai
Trả lời:
Trả lời bởi Docx
Một bạn học sinh có số tiền là 8.000.000 và bạn đó gửi vào ngân hàng sau 2 năm bạn thu đựơc 9.331.200 (9159200). Vậy ngân hàng đó trả cho bạn học sinh này với mức lãi suất là 7% trên 1 năm
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu hỏi 3 / 15
Giá trị hiện tại ròng của một dòng tiền sau đây là bao nhiêu nếu lãi suất chiết khấu là 10%?
| T = 0 | T = 1 | T = 2 |
| -200.000 | 220.000 | 242.000 |
Xem đáp án »
11/07/2025
90
Câu hỏi 8 / 15
Xem đáp án »
11/07/2025
76
Câu hỏi 11 / 15
Xem đáp án »
11/07/2025
73
Câu hỏi 15 / 15
Xem đáp án »
11/07/2025
71